Here is the Yorùbá translation of your 1,000-word explanation of Effective Altruism (EA), written to be clear and natural for readers or listeners fluent in the language:
Effective Altruism (EA) jẹ́ èrò àti ìgbìmọ̀ ìjọsìn tó dá lórí ẹ̀rí àti ìmúlò ọgbọ́n láti mọ bí a ṣe lè ṣe ìrànlọ́wọ́ tó pọ̀jù síi fún ayé — kì í ṣe pé ká rántí “Báwo ni mo ṣe lè ràn lọwọ?” nikan, àmọ́ ká sọ pé “Báwo ni mo ṣe lè ràn lọwọ jùlọ?”
Ìtumọ̀ rẹ̀ gbọ́dọ̀ jẹ́ pé a lo àkókò, owó, àti agbára wa fún ohun tó ní ìtẹ́sí jùlọ.
EA bẹ̀rẹ̀ ní ọdún 2000s pẹ̀lú àpapọ̀ ti èrò ìmọ̀-ẹ̀sìn, ọrọ̀ ajé, àti ayẹ̀wò bí àjọ ṣe ń ṣiṣẹ́. Àwọn ènìyàn pàtàkì tó dá a sílẹ̀ ni:
Ìdálẹ́yà fún Gbogbo Ẹni
Gbogbo ènìyàn ní iye tó dọ́gba. Kí ì ṣe pé ẹ̀mí tí o gbà ní ilẹ̀ rẹ̀ dára ju ẹ̀mí tí o gbà ní ilẹ̀ mìíràn lọ.
Yíyan Ìṣòro Tó Sé Kágbára Lẹ́yìn Rẹ̀
EA ń wo ìṣòro tó:
Ìfọkànsìn Tó Da Lórí Ẹ̀rí
EA máa ń ṣàfikún sí àwọn àjọ tí ó ní àbájáde kedere. Wọ́n máa n lo ìwádìí, àwárí, àti ìṣàkóso owó.
Àmọ̀ràn Orí Ṣíṣe àti Ìtẹ́sí Nínú Iṣẹ́
Kí í ṣe owó nìkan. EA ń bi ìbéèrè pé: “Kí ni mo lè ṣe pẹ̀lú ìmọ̀ tí mo ní tó máa ní ipa tó pọ̀jù?”
Ìfẹ́ Tó Ṣì Nílò Ìrànlọ́wọ́
Àjọ kan le jẹ́ pé ń ṣiṣẹ́ dáadáa, ṣùgbọ́n ó ti kún fún owó. EA máa ń wo bóyá wọ́n ṣi nílò ẹ̀bùn míì.